NAJERIYA A YAU: Me Ya Sa Ake Ɗaukar Masu Ƙwarewar Aiki A Bar Masu Digiri?

Shirin Najeriya a Yau ya duba abin da ya sa masu ɗaukar aiki suka fi sha’awar masu ƙwarewa fiye da masu kwalin digiri kawai.

NAJERIYA A YAU: Me Ya Sa Ake Ɗaukar Masu Ƙwarewar Aiki A Bar Masu Digiri?

Aikin Yi a Amurka

Mutane da dama na burin da zarar sun mallaki takardar shaidar digiri, za su samu aiki saboda sun kammala jami’a.

Sai dai a yanzu da alama masu ɗaukar aiki suna yawan tallata neman ma’aikata, amma da sharuɗin dole sai mai ƙwarewa da sanin makamar aiki a fannin.

Shirin Najeriya a Yau ya duba abin da ya sa masu ɗaukar aiki suka fi sha’awar masu ƙwarewa fiye da masu kwalin digiri kawai.

Domin sauke shirin, latsa nan

Sun kashe yaron da suka sace bayan neman fansar N25m

NAJERIYA A YAU: Dalilan Da Suka Sa Farashin Citta Ta Yi Tashin Gwauron Zabo

Wike ya ƙwace filayen jiga-jigan ’yan siyasa a Abuja

Gwamnoni sun ƙi amincewa da ƙara harajin VAT