Alƙalin Alƙalan Nijeriya Kayode Ariwoola ya yi ritaya

Ya riƙe muƙamai daban-daban a ɓangaren shari’ar Nijeriya, inda ya kai ƙolokuwa a ranar 27 ga watan Yunin 2022.

Alƙalin Alƙalan Nijeriya Kayode Ariwoola ya yi ritaya

Alƙalin Alƙalan Nijeriya, Mai Shari’a Olukayode Ariwoola, ya yi ritaya a wannan Alhamis ɗin, 22 ga watan Agustan 2024.

Mai Shari’a Kayode wanda shi ne Alƙalin Alƙalan Nijeriya na 22 zai bar aiki ne bayan cikarsa shekaru 70 a doron ƙasa.

An dai haifi Ariwoola a ranar 22 ga watan Agustan shekarar 1954, inda a yanzu ritayarsa ta zo bayan shafe tsawon lokaci yana aiki a ɓangaren shari’ar ƙasar.

Ya riƙe muƙamai daban-daban a ɓangaren shari’ar Nijeriya, inda ya kai ƙolokuwa a ranar 27 ga watan Yunin 2022.

Ariwoola ya riƙe muƙamin Alƙalin Kotun Ɗaukaka Ƙara tsakanin 2005 zuwa 2011 bayan ɗaga darajarsa daga Alƙalin Babbar Kotun Jihar Oyo.

A ranar 22 ga watan Nuwamban shekarar 2011 ce ya zama Alƙalin Ƙotun Ƙolin ƙasar.

Tsohon Shugaban Nijeriya ne Muhammadu Buhari ya naɗa Ariwoola a matsayin Alƙalin Alƙalan Nijeriya bayan murabus ɗin Mai Shari’a Tanko Muhammad.

Aminiya ta ruwaito cewa a wannan Alhamis ɗin ne kuma aka gudanar da zama na musamman a Kotun Ƙolin da ke Abuja domin girmama shi.

Da yake jawabi a yayin zaman, Ariwoola ya yi kira da a samar da matakan da za a rage wa Kotun Ƙolin nauyi.

Ya bayyana cewa akwai ƙararraki da dama da ke gaban Kotun Ƙoli da ya kamata a dakatar da su a Kotun Ɗaukaka Ƙara.