Kashi 63 na ’yan Najeriya ba su samun wadataccen abinci saboda talauci — NBS
Hukumar ƙididdiga ta Najeriya NBS ta ce wani bincike da ta gudanar ya gano cewa kashi 63.8 cikin 100 na gidajen ƙasar na cin abinci ɗan kaɗan saboda r ...
Hukumar ƙididdiga ta Najeriya NBS ta ce wani bincike da ta gudanar ya gano cewa kashi 63.8 cikin 100 na gidajen ƙasar na cin abinci ɗan kaɗan saboda r ...
’Yan bindiga sun sace aƙalla mutum 12 cikin wasu jerin hare-hare mabanbanta da suka kai ƙauyukan Libere da Unguwar Babangida da ke Karamar Hukumar Kau ...
Babbar jam’iyyar hamayya ta PDP ta sanar da ɗage babban taron shugabanninta na ƙasa karo na 99 da ta shirya gudanarwa ranar 28 ga watan Nuwamban nan. ...
An kama tsohon shugaban hukumar leƙen asiri na Sudan ta Kudu bayan kazamin fada da ya yi sanadin mutuwar sojoji da dama da kuma jikkata su ...
Sojojin Nijeriya suka ragargaji mayaƙan Lakurawa sai da suka tsere da kyar suka bar Nijeriya ...