Headlines

Mutum 20 sun tsere daga Cibiyar Horar da Nakasassu ta Abuja

Mutum 20 sun tsere daga Cibiyar Horar da Nakasassu ta Abuja

Wasu daga cikin waɗanda aka kama tare da tsare su a Cibiyar Horar da Nakasassu ta Birnin Tarayya Abuja da ke ƙauyen Kuchiko da ke bayan garin Bwari Ab ...

Abin da ya kamata a sani game da sabuwar dokar haraji

Abin da ya kamata a sani game da sabuwar dokar haraji

Za a riƙa karɓar harajin kashi 5 cikin 100 kan kuɗaɗen shiga na caca da cinikin caca ko kasuwancinta. ...

Fim ɗin ‘Ƙanwata ce’ yana koyar da yadda ake kare haƙƙin ƙanne mata ne — Yaron Malam

Fim ɗin ‘Ƙanwata ce’ yana koyar da yadda ake kare haƙƙin ƙanne mata ne — Yaron Malam

Balarabe Musa Aminu fitaccen tauraron finafinan Hausa ne a masana’antar Kannywood, wanda fim din “A Duniya” ya fito da shi, ya haskaka shi, inda mafi ...

’Yan ƙwallon Nijeriya da suka koma kasuwanci bayan jingine wasa

’Yan ƙwallon Nijeriya da suka koma kasuwanci bayan jingine wasa

Bayan wasannin ƙwallon ƙafa masu matuƙar ƙayatarwa da nuna hazaƙa da suka yi a filin wasa, ya zuwa sauya sheƙa zuwa bazama cikin harkokin kasuwanci, w ...

Wata ɓaraka ta kunno kai a Kwankwasiyya

Wata ɓaraka ta kunno kai a Kwankwasiyya

A kwanakin baya ne dai wata ƙungiya ta ɓullo a fagen siyasar Kano mai suna ‘Abba Tsaya da Ƙafarka. ...