Headlines

Mun dakatar da neman tsige Ganduje —Matasan Arewa ta Tsakiya 

Mun dakatar da neman tsige Ganduje —Matasan Arewa ta Tsakiya 

Kungiyoyin sun ce za su jira taron jam’iyyar na ƙasa don ganin matakin za a ɗauka. ...

’Ya’yana 4 da almajirai 5 sun rasu a gobarar tankar man Jigawa

’Ya’yana 4 da almajirai 5 sun rasu a gobarar tankar man Jigawa

Ana fargabar yawan mamata bayan hatsarin tankar mai a Jigawa zai ƙaru zuwa 150. Daga cikin mamatan akwai ’ya’ya huɗu na mutum ɗaya da almajirai biyar ...

Kisan Hanifah: Abdulmalik ya ƙalubalanci hukuncin kisan da aka yanke masa

Kisan Hanifah: Abdulmalik ya ƙalubalanci hukuncin kisan da aka yanke masa

Abdulmalik Tanko, malamin da ya kashe ɗalibarsa Hanifah Abubakar a Kano ya ɗaukaka ƙara yana neman a soke hukuncin kisa da kotu ta yanke masa. ...

HOTUNA: Shettima ya isa ƙasar Sweden

HOTUNA: Shettima ya isa ƙasar Sweden

Mataimakin Shugaban Ƙasa Kashim Shettima ya isa ƙasar Sweden, inda zai tattauna da gwamantin ƙasar kan harkokin kasuwanci da Nijeriya ...

Hatsarin tanka: Tinubu da Gwamnonin Arewa sun jajanta wa mutanen Jigawa

Hatsarin tanka: Tinubu da Gwamnonin Arewa sun jajanta wa mutanen Jigawa

Tinubu ya tura tawaga ta musamman domin ta’aziyya da tallafa wa mutane sama da 100 da suka mutum bayan fashewar tankar mai a Jigawa ...