Headlines

Ɗangote zai gina wa masallaci ɗakunan kwanan ɗalibai na N1.1bn a Jami’ar Ilorin

Ɗangote zai gina wa masallaci ɗakunan kwanan ɗalibai na N1.1bn a Jami’ar Ilorin

Aikin zai ci kusan naira biliyan 1.1, kuma an ƙaddamar da shi ne domin samar da hanyar samun kuɗin kula da msallaci ...

Cire tallafin man fetur shi ne abin da ya dace —Sarki Sanusi II

Cire tallafin man fetur shi ne abin da ya dace —Sarki Sanusi II

Sarkin Kano Muhammadu Sanusi II ya ce cire tallafin man fetur da Gwamnatin Tarayya ta yi shi ne mafi alheri ...

NAJERIYA A YAU: Yadda Wasu Al’ummomi Suke Kare Kansu Daga Barnar Ambaliyar Ruwa

NAJERIYA A YAU: Yadda Wasu Al’ummomi Suke Kare Kansu Daga Barnar Ambaliyar Ruwa

Yunkurin da wasu alummomin keyi na kare kansu daga barnar da ambaliyar ruwa keyi. ...

Mutuwar majinyata: Asibitin Aminu Kano na roƙon KEDCO ya dawo da wutar lantarki

Mutuwar majinyata: Asibitin Aminu Kano na roƙon KEDCO ya dawo da wutar lantarki

Ta bayyana cewa a yayin da take ƙoƙarin biyan bashin da kamfanin ke bin sa, yana da muhimmanci a fahimci cewa yanke wutar lantarki daga muhimmiyar cib ...

Ambaliya ta lalata gidaje da gonaki a Kaduna

Ambaliya ta lalata gidaje da gonaki a Kaduna

Mazauna yankin sun nemi gwamnati ta kai musu ɗauki. ...