Wasu sassan Abuja za su kasance cikin duhu a ƙarshen mako – TCN

Kamfanin ya ce za a ɗauke wutar ne sakamakon gyara da zai yi na wasu sa’o’i.

Wasu sassan Abuja za su kasance cikin duhu a ƙarshen mako – TCN

Kamfanin Rarraba Wutar Lantarki na Ƙasa (TCN), ya bayyana cewa wasu yankunan Abuja za su fuskanci katsewar wuta a ƙarshen mako saboda aikin gyara da za a yi wa na’urorin lantarki.

A wata sanarwa da kamfanin ya fitar a ranar Juma’a, ya ce ana yin wannan aikin ne na shekara-shekara, kuma za a gudanar da shi a ranakun Asabar da Lahadi.

A sakamakon haka, za a dakatar da wutar lantarki a wasu yankuna na tsawon sa’o’i bakwai a kowace rana.

“Aikin zai gudana daga ƙarfe 9 na safe zuwa 4 na yamma a ranakun biyu,” in ji kakakin TCN, Ndidi Mbah.

Ya bayyana cewa yankunan da za su rasa wuta sun haɗa da Garki Area 1, Asokoro, Apo Legislative Quarters, Apo Resettlement, Gudu, da Apo Mechanic.

Matsalar Wutar Lantarki a Najeriya

Najeriya na fama da matsalar wutar lantarki tun shekaru da dama, duk da cewa ita ce ƙasa mafi yawan jama’a a Afirka da kuma ɗaya daga cikin ƙasashen da ke da arziƙin gas da man fetur.

Rashin wadataccen saka hannun jari a ɓangaren samar da wuta, lalacewar kayan aiki, da satar kayayyakin lantarki sun jawo matsalar wutar ta ƙara muni.

A kowace rana, miliyoyin ’yan Najeriya na fuskantar katsewar wuta ba tare da sanarwa ba, wanda ke shafar kasuwanci, masana’antu, da gidaje.

Hakan ya tilasta wa mutane dogaro da janareto masu amfani da fetur ko gas, wanda ke da tsada kuma yana haddasa hayaƙi mai guba ga muhalli.

Duk da ƙoƙarin gwamnati na inganta fannin lantarki, har yanzu Najeriya na fuskantar matsaloli kamar ƙarancin wutar lantarki da kuma tsadar farashin wuta.

Wannan dalilin ne ya sa mutane da dama ke kiran gwamnati da hukumomin da abin ya shafa da su ɗauki matakan gaggawa don kawo mafita mai ɗorewa.

Ambaliyar Ruwa: Gwamnatin Kano ta raba kayan tallafi

Ɗan Abacha ya kare mahaifinsa bayan ƙaddamar da littafin IBB

Sibil Difens ta cafke mutum 17 kan aikata sata a Yobe

Dalilan ƙara kuɗin Jami’ar Gombe — Gwamna Inuwa