Za mu ɗauki masu gadi 400 a makarantun firamare — Abba

Za a ɗauki ma’aikatan ne daga kowacce ƙaramar hukuma domin su tsare sabbin azuzuwan da za a gina.

Za mu ɗauki masu gadi 400 a makarantun firamare — Abba

Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf

Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf ya ce gwamnatinsa za ta ɗauki ma’aikata 400 a kowace karamar hukuma da ke jihar domin gadin makarantun firamare.

Gwamnan ya sanar da hakan a shafinsa na Facebook, inda ya ce matakin wani ɓangare ne na ci gaba da aiwatar da ayyuka domin dawo da ƙimar ilimi a jihar.

Gwamnan ya ce “za a ɗauki ma’aikatan ne daga kowacce ƙaramar hukuma domin su tsare sabbin azuzuwan da za a gina da kuma tabbatar da lafiya da tsaron malamai da ɗalibai.”

Har wa yau, gwamnan cikin wata sanarwa ya bayyana ware kuɗi fiye da naira biliyan huɗu domin gina sabbin azuzuwa a makarantun firamare da ke ƙananan hukumomi guda 44 na jihar.

Sojoji sun kashe mataimakin Bello Turji

Harin ’Yan Fashi: Buni ya jajanta wa ’yan kasuwar Ngalda

An saki matar Ekweremadu daga gidan yari a Birtaniya, ta dawo Najeriya

Trump ya bayar da umarnin kamen ’yan gudun hijira a Amurka