Headlines

NAJERIYA A YAU: Rawar Da Fassara Ke Takawa Wajen Haɓaka Harshen Hausa

NAJERIYA A YAU: Rawar Da Fassara Ke Takawa Wajen Haɓaka Harshen Hausa

Tattaunawa kan irin gudunmawar da fassara ke bayarwa wajen haɓaka harshen Hausa. ...

Harin bom ya jawo ce-ce-ku-ce tsakanin sojoji da al’ummar Kaduna

Harin bom ya jawo ce-ce-ku-ce tsakanin sojoji da al’ummar Kaduna

Al’umma sun ce harin bom ya kashe mutane 23 a masallaci, amma sojoji sun ce cibiyar ’yan ta’adda suka kai wa harin kai-tsaye ...

Matashi ɗan Jihar Yobe na gab da ƙwace kambin Gwarzon Ɗaukar Hoto na Duniya

Matashi ɗan Jihar Yobe na gab da ƙwace kambin Gwarzon Ɗaukar Hoto na Duniya

Ya ba wa mai riƙe da kambun Guinness tazarar hotuna 496 a cikin minti ɗaya ...

Bandits raid Kaduna community, kill 2, abduct 7

Bandits raid Kaduna community, kill 2, abduct 7

Bandits have reportedly shot dead two persons while abducting seven people during a raid in Awon community in Kachia LGA of Kaduna State. A source fro ...

NDLEA secures interim forfeiture of N33.6bn illicit drugs

NDLEA secures interim forfeiture of N33.6bn illicit drugs

A Federal High Court in Port Harcourt has granted an interim forfeiture order to the National Drug Law Enforcement Agency (NDLEA) for 17 containers la ...

How Tejere Jolomi Thomas Is Driving a New Model for Energy Security

How Tejere Jolomi Thomas Is Driving a New Model for Energy Security

Mr. Tejere Jolomi Thomas stands as a distinguished and highly respected figure in Nigeria’s oil and gas sector, widely recognized for his strategic fo ...