Headlines

Faransa ta amince da ’yancin ƙasar Falasɗinu a hukumance

Faransa ta amince da ’yancin ƙasar Falasɗinu a hukumance

Lokaci ya yi da ya kamata a kawo ƙarshen yaƙin Gaza tare da sakin sauran Isra’ilawa 48 da Hamas ke garkuwa da su. ...

Dembele ya lashe kyautar balon d’Or ta bana

Dembele ya lashe kyautar balon d’Or ta bana

Balon d’or ita ce lambar yabo mafi girma da ake bai wa ɗan wasan ƙwallon ƙafa mafi bajinta a shekara. ...

Talata ce ɗaya ga watan Rabi’ul Thani — Sarkin Musulmi

Talata ce ɗaya ga watan Rabi’ul Thani — Sarkin Musulmi

Wannan yakawo ƙarshen watan Rabi’ul Awwal, 1447, daidai da ranar 23 ga Satumba, 2025. ...

ITF trains over 200,000 Nigerians under ‘SUPA’ programme

ITF trains over 200,000 Nigerians under ‘SUPA’ programme

The Industrial Training Fund, ITF has stated that so far about 200,000 Nigerians have benefitted from its Skills-Up Artisans (SUPA) programme Speaking ...

FG unveils port expansion plan to boost West African Trade

FG unveils port expansion plan to boost West African Trade

The Federal Government has unveiled plans to expand Nigeria’s port infrastructure as part of efforts to position the country as a major trade and logi ...

Dangote eyes maritime dominance with new deep seaport

Dangote eyes maritime dominance with new deep seaport

President of the Dangote Group, Alhaji Aliko Dangote, has unveiled renewed ambitions to strengthen Africa’s maritime trade capacity through a new deep ...